ซิสคนไหนขี้กังวล กลัวว่าจะวางตัวไม่ถูกใจใคร มั่นใจเข้าไว้ค่ะ เพราะนี่คือ 8 เรื่องที่สาวๆ อาจไม่มั่นใจ แต่หนุ่มๆ คอนเฟิร์มว่าน่ารัก ถึงหน้าตาไม่สวยโดนใจ แต่ก็ตกหนุ่มๆ ได้นะเออ! บางเรื่องเล็กน้อยมากกก แต่เค้าหลงค่ะ ไปเช็กกัน!!!
1. ตอนปล่อยหน้าสด หรือแต่งหน้าบางๆ
![](https://www.popteen-shoes.com/wp-content/uploads/2024/01/PopTeen_456-1-800x800.webp)
ใครแต่งหน้าแบบจัดหนักจัดเต็ม สิว กระ เล็กๆ ก็ปิดซะหมด ต่อจากนี้ปล่อยไปค่ะ เพราะหนุ่มๆ คอนเฟิร์มแล้วว่าผู้หญิงที่แต่งหน้าน้อยๆ บางๆ ดูเป็นธรรมชาติ ดีต่อใจมากกว่า
2. เวลาใส่เสื้อยืดธรรมดา
![](https://www.popteen-shoes.com/wp-content/uploads/2024/01/PopTeen_456-2-800x800.webp)
ขออ้างอิงตามหลักวิทยาศาสตร์เลยละกัน หนุ่มๆ หลายคนบอกว่าชอบผู้หญิงเวลาใส่เสื้อยืด โดยเฉพาะเสื้อยืดสีขาว จะดูมีเสน่ห์เป็นพิเศษ
3. ตอนเราจ้ำม่ำขึ้น
![](https://www.popteen-shoes.com/wp-content/uploads/2024/01/PopTeen_456-3-800x800.webp)
สาวๆ คนไหนที่รู้สึกว่าตัวเองหุ่นไม่บาง ก็ไม่ต้องเสียใจไปค่ะ เพราะหนุ่มๆ หลายคนชอบสาวมีเนื้อมีหนังให้บีบให้กอด บอกว่าดูน่ารักน่าฟัดกว่า
4. ตอนที่ผมยุ่งหน่อยๆ
![](https://www.popteen-shoes.com/wp-content/uploads/2024/01/PopTeen_456-4-800x800.webp)
ถ้าเวลาจะออกจากบ้านแต่ละที ผมต้องเป๊ะทุกเส้น จงเลิกค่ะซิส! เพราะผู้ชายส่วนใหญ่ยืนยันว่าเวลาผู้หญิงปล่อยผมยุ่งนิดๆ ไม่เป็นทรงหน่อยๆ มันดูดึงดูดสายตามากกว่า เหมือนตอนสาวๆ เสยผม หรือรวบผมแบบไม่ตั้งใจนั่นแหละค่ะ มัดใจผู้ได้สุดๆ
5. ตอนเส้นตื้น
![](https://www.popteen-shoes.com/wp-content/uploads/2024/01/PopTeen_456-5-800x800.webp)
ใครเส้นตื้น แล้วพยายามกลั้นขำ เพราะกลัวโดนมองว่าเส้นตื้นเกิน ขำไร้สาระ เดี๋ยวดูไม่ดีไม่สวย จากนี้ไปให้ขำตามสบายเลยค่ะ ยังไงคนอารมณ์ดีก็น่ามองน่าเข้าใกล้กว่าอยู่แล้ว ผู้ชายบอกว่าน่ารักน่าเข้าหามากกว่า
6. ตอนกำลังกลัว หรืออ่อนแอ
![](https://www.popteen-shoes.com/wp-content/uploads/2024/01/PopTeen_456-6-800x800.webp)
ไม่ต้องพยายามเก่งไปทุกเรื่องค่ะ กลัวบ้าง อ่อนแอบ้างก็น่ารักนะ อย่างเช่น ตอนกลัวอะไรสักอย่าง หรือตอนเปิดฝาอะไรไม่ออก ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้ หนุ่มๆ มองว่าน่ารัก อยากเข้ามาช่วย ดังนั้น แสดงความกลัวของตัวเองออกมาบ้าง ให้ผู้โชว์ความแมนค่ะ
7. ตอนที่เป็นตัวของตัวเอง
![](https://www.popteen-shoes.com/wp-content/uploads/2024/01/PopTeen_456-7-800x800.webp)
ผู้หญิงหลายคนไม่ค่อยกล้าเป็นตัวเอง กลัวไม่ถูกใจใคร และกังวลกับสายตาคนอื่น แต่เวลาเราเป็นตัวเอง เราจะสบายใจ สบายตัว เป็นธรรมชาติ หนุ่มๆ เค้าสัมผัสได้ค่ะ ตอนนั้นแหละเราจะมีเสน่ห์ที่สุด หนุ่มๆ เลิฟ อยากเข้าไปรู้จัก
8. ตอนอยู่กับกลุ่มเพื่อน
![](https://www.popteen-shoes.com/wp-content/uploads/2024/01/PopTeen_456-8-800x800.webp)
มีผลวิจัยบอกว่า ผู้ชายจะรู้สึกว่าผู้หญิงสวยขึ้นถ้าอยู่ในกลุ่มเพื่อน เพราะความน่ารักของเพื่อนๆ ในกลุ่มจะส่งเสริมให้ทุกคนดูสวยขึ้นได้ อ่ะ ฉายเดี่ยวไม่ได้สวยสุดเสมอไปค่ะซิส!
อ้างอิงภาพจาก : Pinterest